15 tuổi đã được đứng tên sổ đỏ chưa?

15 tuổi đã được đứng tên sổ đỏ chưa?

09:24 21/01/2018

Hỏi: Sau khi kết hôn, vợ chồng tôi có với nhau một con trai, năm nay cháu vừa tròn 15 tuổi. Cách đây một năm, chồng tôi qua đời trong một tai nạn giao thông.

Có được chuyển nhượng, tặng cho đất nông nghiệp không?

Có được chuyển nhượng, tặng cho đất nông nghiệp không?

12:13 05/01/2018

Hỏi: Đề nghị cơ quan có thẩm quyền có thể xem xét hủy bỏ khoản 3 và khoản 4, Điều 191 Luật Đất đai năm 2013 được không? Vì theo tôi, quy định hộ gia đình, cá nhân không trực tiếp sản xuất nông nghiệp thì không được nhận chuyển nhượng hoặc tặng cho quyền sử dụng đất trồng lúa gây...

Chuyển quyền sử dụng từ tài sản thừa kế

Chuyển quyền sử dụng từ tài sản thừa kế

14:33 04/01/2018

Trước lúc qua đời, bà ngoại có cho mẹ tôi toàn bộ đất đai nhà cửa và đã được sự chấp thuận từ các anh chị em của mẹ tôi (bảo đảm không tranh chấp và sẵn sàng xác nhận cho mẹ tôi).

Quy định về thừa kế quyền sử dụng đất

Quy định về thừa kế quyền sử dụng đất

13:42 01/11/2017

Câu hỏi của bạn đọc CafeLand có nội dung: Ông bà tôi có một mảnh đất đứng tên cả 2 người trên sổ đỏ và muốn để lại di chúc cho tôi và em tôi. Bà tôi đã mất, ông bà có 6 người con.

Thế chấp nhà cổ, có được không?

Thế chấp nhà cổ, có được không?

08:43 20/10/2017

Câu hỏi: Tôi có dự án khu bảo tàng nhà cổ Việt Nam. Hiện nay, tôi đang thế chấp tại ngân hàng 10 căn nhà tại ngân hàng. Xin hỏi luật sư; Ngân hàng nhận thế chấp cổ vật có đúng quy định nhà nước không?

Bán nhà nhanh