Mua đất của xã có được miễn tiền sử dụng đất không?

Mua đất của xã có được miễn tiền sử dụng đất không?

13:58 19/01/2018

Hỏi: Trong năm 1990, tôi mua một lô đất nền của UBND xã (có biên lai thu tiền). Đến năm 2000, tôi xây một ngôi nhà trên mảnh đất này. Mới đây, tôi vừa làm thủ tục để hợp thức hóa căn nhà này. Xin luật sư cho biết, trường hợp của tôi có phải đóng tiền sử dụng đất hay không?

Chỉ được tách thửa đất đã có sổ đỏ?

Chỉ được tách thửa đất đã có sổ đỏ?

16:02 17/01/2018

Hỏi: Theo quy định tại Khoản 11, Điều 9 Thông tư 24/2014/TT-BTNMT ngày 19/5/2014 của Bộ Tài nguyên & Môi trường thì hồ sơ thực hiện thủ tục tách thửa hoặc hợp thửa đất bao gồm các giấy tờ: Đơn đề nghị tách thửa hoặc hợp thửa theo Mẫu số 11/ĐK; bản gốc Giấy chứng nhận (sổ đỏ) đã cấp.

Quy định về quỹ bảo trì chung cư

Quy định về quỹ bảo trì chung cư

14:30 12/01/2018

Hỏi: Cho tôi hỏi tiền phí bảo trì chung cư được tính và sử dụng như thế nào? Và bao lâu thì phải đóng loại phí đó? Tiền phí quản lý chung cư được chi cho những khoản nào? Căn cứ để thu 2 loại phí này?

Bán nhà nhanh